Skip to main content
← Back to blog

Tulichanganua tovuti 96,283: makosa ya SEO yanayojitokeza zaidi

Β·4 min readΒ·by LANGR SEO

Tulichanganua tovuti 96,283: makosa ya SEO yanayojitokeza zaidi

Kati ya Aprili na Oktoba 2026, kichanganuzi cha LANGR SEO kilifanya ukaguzi kamili 248,167 kwenye vikoa 123,951. Kwa utafiti huu tulichukua ukaguzi wa hivi karibuni wa kila kikoa, jambo linalotoa safu moja kwa kila tovuti. Tovuti 27,668 kati ya hizo hazikuweza kupakuliwa kabisa (ukurasa wa hitilafu, muda kuisha au kukosa ukurasa wa mwanzo), kwa hiyo takwimu za maudhui zilizo hapa chini zinatokana na tovuti 96,283 zilizojibu.

Dokezo kuhusu sampuli: vikoa vingi vilipatikana kupitia vyeti vipya vya SSL na orodha za vikoa vinavyovuma katika masoko ya nchi 15. Hiyo inamaanisha tovuti nyingi changa na biashara ndogo, na chapa kubwa chache. Zisome takwimu kama "jinsi tovuti mpya ya kawaida inavyoonekana", si kama sensa ya mtandao mzima.

Mambo ya msingi yapo kwa sehemu kubwa

Karibu kila tovuti ina kichwa cha ukurasa: ni 0.9% tu ambazo hazikuwa nacho. Thamani ya kati ya alama ya jumla ilikuwa 78 kati ya 100, na nusu ya tovuti zote zilikuwa kati ya 74 na 83.

Kiwango cha alamaTovuti
90 hadi 1004,828
80 hadi 8936,426
70 hadi 7947,462
60 hadi 697,082
chini ya 60485

Mahali tovuti zinapopoteza alama

MatokeoAsilimia ya tovuti
Hakuna data iliyopangwa (schema.org)53.3%
Hakuna og:image kwa kushiriki kwenye mitandao ya kijamii50.0%
Hakuna sitemap.xml26.1%
Hakuna maelezo ya meta19.4%
HTTP haielekezi upya kwenda HTTPS17.7%

Data iliyopangwa ndiyo pengo kubwa zaidi. Zaidi ya nusu ya tovuti hazizipi injini za utafutaji maelezo yanayosomeka na mashine kuhusu wao ni nani. Miongoni mwa tovuti zinazoitumia, aina zinazotumika zaidi ni WebSite (tovuti 15,866) na Organization (15,404). LocalBusiness inaonekana kwenye tovuti 1,327 tu, ingawa sehemu kubwa ya sampuli ni biashara za ndani.

Kukosekana kwa og:image kuna uzito zaidi kuliko inavyoonekana. Kiungo kinaposhirikiwa kwenye LinkedIn, Facebook au programu ya gumzo, onyesho la awali huonyesha picha ya nasibu au halionyeshi picha yoyote.

Jukwaa lina athari

JukwaaTovutiHakuna data iliyopangwaHakuna ramani ya tovutiHakuna maelezo ya meta
WordPress25,70328.1%11.4%24.6%
Shopify4,41118.6%1.9%10.2%
Webflow1,62360.9%27.6%9.9%
Magento1,25743.3%53.1%10.3%
PrestaShop1,20531.4%78.8%6.5%
Hakuna CMS iliyogunduliwa60,58367.0%32.4%18.5%

Majukwaa yanayopangishwa kama Shopify huja na mipangilio chaguomsingi yenye busara, kwa hiyo ramani za tovuti na data iliyopangwa hupatikana bila gharama ya ziada. Tovuti zilizojengwa kwa mkono bila CMS inayoweza kugunduliwa ndizo zenye uwezekano mkubwa zaidi wa kukosa vyote viwili. PrestaShop inajitokeza: 78.8% ya maduka tuliyochanganua hayakuwa na sitemap.xml ambayo tungeweza kuipata.

Nini cha kurekebisha kwanza

  1. Ongeza data iliyopangwa. Kizuizi cha Organization au LocalBusiness chenye jina, nembo, anwani na viungo vya sameAs huchukua dakika kumi na husaidia injini za utafutaji kuunganisha tovuti yako na chapa yako.
  2. Weka og:image kwenye ukurasa wa mwanzo na kurasa muhimu, pikseli 1200 Γ— 630.
  3. Chapisha sitemap.xml na uirejelee ndani ya robots.txt.
  4. Andika maelezo ya meta kwa kila ukurasa unaopaswa kupata nafasi kwenye matokeo ya utafutaji.
  5. Lazimisha HTTPS kwa uelekezaji upya wa 301 kutoka http://.

Unataka kujua tovuti yako iko wapi? Fanya ukaguzi wa SEO bila malipo na upate vipimo vile vile 290 ambavyo utafiti huu umejengwa juu yake, au tafuta neno katika SEO kutoka A hadi Z.

Mbinu: ukaguzi kamili wa hivi karibuni kwa kila kikoa, vikoa 123,951, 96,283 vilifikika. Asilimia zimekokotolewa kulingana na tovuti ambazo kipimo husika kiliendeshwa. Matokeo yaliyoonekana kwenye tovuti chini ya 50 yameachwa, na hakuna kikoa mahususi kinachotajwa kwa jina.

Want to know where your site stands?

Run a free SEO audit β€” it takes under 60 seconds.

Related articles