Skip to main content
← Back to blog

Twakebera emikutu gya yintaneeti 96,283: ensobi za SEO ezisinga okulabika

Β·3 min readΒ·by LANGR SEO

Twakebera emikutu gya yintaneeti 96,283: ensobi za SEO ezisinga okulabika

Wakati wa Apuli ne Okitobba 2026, ekyuma ekikebera ekya LANGR SEO kyakola okukebera okujjuvu 248,167 ku domeeni 123,951. Mu kunoonyereza kuno twakwata okukebera okusembayo okwa buli domeeni, ekiwa olunyiriri lumu ku buli mukutu. Emikutu 27,668 ku egyo tegyasobola kuggulwawo n'akatono (olupapula lw'ensobi, obudde okuggwaako oba nga tewali lupapula lukulu), noolwekyo ebibalo by'ebirimu wansi byesigamiziddwa ku mikutu 96,283 egyaddamu.

Ekijjukizo ku kyakulabirako: domeeni ezisinga zaazuulibwa okuyita mu satifikeeti za SSL empya n'enkalala za domeeni ezimanyiddwa ennyo mu butale bw'ensi 15. Kino kitegeeza emikutu mingi emipya ne bizinensi entono, n'obubonero obunene (brands) butono. Soma ebibalo nga "omukutu omupya ogwa bulijjo bwe gufaanana", so si ng'okubala yintaneeti yonna.

Ebisookerwako ebisinga biriwo

Kumpi buli mukutu gulina omutwe gw'olupapula: omutwe gwali tegubaawo ku mikutu 0.9% gyokka. Obubonero obw'omu makkati obwa wamu bwali 78 ku 100, era ekitundu ky'emikutu gyonna kyagwa wakati wa 74 ne 83.

Ekitundu ky'obuboneroEmikutu
90 okutuuka ku 1004,828
80 okutuuka ku 8936,426
70 okutuuka ku 7947,462
60 okutuuka ku 697,082
wansi wa 60485

Emikutu we gifiirwa obubonero

EkizuuliddwaOmugabo gw'emikutu
Tewali data entegeke (schema.org)53.3%
Tewali og:image ey'okugabana ku mikutu gy'empuliziganya50.0%
Tewali sitemap.xml26.1%
Tewali meta description19.4%
HTTP tesindika ku HTTPS17.7%

Data entegeke kye kituli ekisinga obunene. Emikutu egisukka mu kitundu tegiwa yingini ezinoonya nnyonnyola yonna ekyuma gy'esobola okusoma ku kuba bo baani. Mu mikutu egigikozesa, ebika ebisinga okulabika ye WebSite (emikutu 15,866) ne Organization (15,404). LocalBusiness erabika ku mikutu 1,327 gyokka, wadde nga ekitundu ekinene eky'ekyakulabirako bizinensi za kitundu.

Okubulwa og:image kukulu nnyo okusinga bwe kulabika. Link bw'egabanibwa ku LinkedIn, Facebook oba mu app y'okwogera, ekifaananyi ekitono ekiraga link kidda ku kifaananyi kyonna ekisangiddwawo oba tekiraga kifaananyi n'akatono.

Omukutu ogukozesebwa (platform) guleeta enjawulo

PlatformEmikutuTewali data entegekeTewali sitemapTewali meta description
WordPress25,70328.1%11.4%24.6%
Shopify4,41118.6%1.9%10.2%
Webflow1,62360.9%27.6%9.9%
Magento1,25743.3%53.1%10.3%
PrestaShop1,20531.4%78.8%6.5%
Tewali CMS ezuuliddwa60,58367.0%32.4%18.5%

Platform ezikuumirwa abalala nga Shopify zijja n'ensengeka ez'olubeerera ez'amagezi, noolwekyo sitemap ne data entegeke bijja bwereere. Emikutu egyazimbibwa n'emikono egitaliiko CMS esobola okuzuulibwa gye gisinga okubulwa byombi. PrestaShop yeyoleka: ku maduuka 78.8% ge twakebera tetwasangako sitemap.xml yonna.

Ky'osaanidde okutereeza okusooka

  1. Yongerako data entegeke. Ekitundu kya Organization oba LocalBusiness ekirimu erinnya, akabonero, endagiriro ne link za sameAs kitwala eddakiika kkumi era kiyamba yingini ezinoonya okugatta omukutu gwo n'erinnya lya bizinensi yo.
  2. Teekawo og:image ku lupapula olukulu ne ku mpapula enkulu, pikseli 1200 Γ— 630.
  3. Fulumya sitemap.xml era ogyogereko mu robots.txt.
  4. Wandiika meta description ku buli lupapula olusaana okulabika waggulu mu kunoonya.
  5. Kaka HTTPS ng'okozesa okusindika kwa 301 okuva ku http://.

Oyagala okumanya omukutu gwo we guyimiridde? Kola okukebera SEO okw'obwereere ofune okukebera kwe kumu 290 okunoonyereza kuno kwe kwesigamiziddwako, oba noonya ekigambo mu SEO okuva ku A okutuuka ku Z.

Enkola: okukebera okujjuvu okusembayo okwa buli domeeni, domeeni 123,951, ku zo 96,283 zaatuukikako. Emigabo gibaliriddwa ku mikutu egyakolebwako okukebera okukwatibwako. Ebizuuliddwa ebiri ku mikutu egitassukka 50 byalekeddwa bweru, era tewali domeeni yonna emu eyogerwako mu linnya.

Want to know where your site stands?

Run a free SEO audit β€” it takes under 60 seconds.

Related articles