Skip to main content
← Back to blog

Mun bincika shafukan yanar gizo 96,283: kurakuran SEO da suka fi yawaita

·4 min read·by LANGR SEO

Mun bincika shafukan yanar gizo 96,283: kurakuran SEO da suka fi yawaita

Tsakanin Afrilu da Oktoba 2026, na'urar bincike ta LANGR SEO ta gudanar da cikakken bincike 248,167 a kan yankuna (domains) 123,951. Don wannan nazari, mun ɗauki bincike na ƙarshe na kowane yanki, wanda ke ba da layi ɗaya ga kowane shafi. Ba a iya buɗe shafuka 27,668 daga cikinsu ko kaɗan ba (shafin kuskure, ƙarewar lokaci ko babu shafin farko), don haka alkaluman abun ciki da ke ƙasa sun ginu ne a kan shafuka 96,283 da suka amsa.

Bayani game da samfurin: an gano yawancin yankunan ne ta hanyar sababbin takardun shaidar SSL da aka bayar da kuma jerin yankunan da suka shahara a kasuwannin ƙasashe 15. Wannan yana nufin akwai sababbin shafuka da ƙananan kasuwanci da yawa, kuma manyan alamu ba su da yawa. Ku karanta alkaluman a matsayin "yadda sabon shafin yanar gizo na yau da kullum yake", ba a matsayin ƙidayar dukkan yanar gizo ba.

Abubuwan yau da kullum galibi suna nan

Kusan kowane shafi yana da taken shafi: 0.9% ne kawai ba su da shi. Matsakaicin maki gaba ɗaya (median) ya kasance 78 cikin 100, kuma rabin dukkan shafuka sun faɗa tsakanin 74 da 83.

Rukunin makiShafuka
90 zuwa 1004,828
80 zuwa 8936,426
70 zuwa 7947,462
60 zuwa 697,082
ƙasa da 60485

Inda shafuka ke rasa maki

Abin da aka ganoKason shafuka
Babu bayanan da aka tsara (schema.org)53.3%
Babu og:image don rabawa a kafafen sada zumunta50.0%
Babu sitemap.xml26.1%
Babu meta description19.4%
HTTP ba ya turawa zuwa HTTPS17.7%

Bayanan da aka tsara su ne babban gibi. Fiye da rabin shafuka ba sa ba injunan bincike bayanin da na'ura za ta iya karantawa game da ko su wane ne. A cikin shafukan da ke amfani da su, nau'ikan da suka fi yawa su ne WebSite (shafuka 15,866) da Organization (15,404). LocalBusiness yana bayyana a shafuka 1,327 kawai, duk da cewa babban ɓangare na samfurin kasuwancin gida ne.

Rashin og:image ya fi muhimmanci fiye da yadda ake gani. Idan aka raba hanyar haɗi a LinkedIn, Facebook ko a manhajar hira, samfotin yakan koma kan wani hoto na bazata ko kuma babu komai.

Dandali yana kawo bambanci

DandaliShafukaBabu bayanan da aka tsaraBabu sitemapBabu meta description
WordPress25,70328.1%11.4%24.6%
Shopify4,41118.6%1.9%10.2%
Webflow1,62360.9%27.6%9.9%
Magento1,25743.3%53.1%10.3%
PrestaShop1,20531.4%78.8%6.5%
Ba a gano CMS ba60,58367.0%32.4%18.5%

Dandalin da ake ɗaukar nauyinsu kamar Shopify suna zuwa da saitunan tsoho masu ma'ana, don haka sitemap da bayanan da aka tsara suna zuwa kyauta. Shafukan da aka gina da hannu ba tare da CMS da za a iya ganowa ba su ne suka fi rasa duka biyun. PrestaShop ya fita daban: 78.8% na shagunan da muka bincika ba su da sitemap.xml da muka iya samu.

Abin da za a fara gyarawa

  1. Ƙara bayanan da aka tsara. Tubalin Organization ko LocalBusiness mai suna, tambari, adireshi da hanyoyin haɗi na sameAs yana ɗaukar mintuna goma kuma yana taimaka wa injunan bincike su haɗa shafinku da alamarku.
  2. Saita og:image a shafin farko da muhimman shafuka, pikseli 1200 × 630.
  3. Wallafa sitemap.xml kuma ku ambace shi a robots.txt.
  4. Rubuta meta description ga kowane shafi da ya kamata ya samu matsayi a sakamakon bincike.
  5. Tilasta HTTPS ta hanyar tura 301 daga http://.

Kuna son sanin matsayin shafinku? Gudanar da binciken SEO kyauta ku samu bincike 290 iri ɗaya da wannan nazari ya ginu a kai, ko ku nemi kalma a cikin SEO daga A zuwa Z.

Hanyar aiki: bincike cikakke na ƙarshe ga kowane yanki, yankuna 123,951, daga ciki 96,283 ana iya isa gare su. An lissafa kaso bisa shafukan da aka gudanar da binciken da ya dace a kansu. An cire abubuwan da shafuka ƙasa da 50 suka raba, kuma ba a ambaci sunan kowane yanki ɗaya ba.

Want to know where your site stands?

Run a free SEO audit — it takes under 60 seconds.

Related articles