Skip to main content
← Back to blog

Fe wnaethon ni sganio 96,283 o wefannau: y camgymeriadau SEO sy'n codi amlaf

·4 min read·by LANGR SEO

Fe wnaethon ni sganio 96,283 o wefannau: y camgymeriadau SEO sy'n codi amlaf

Rhwng Ebrill a Hydref 2026 fe gynhaliodd sganiwr LANGR SEO 248,167 o archwiliadau llawn ar 123,951 o barthau. Ar gyfer yr astudiaeth hon fe gymeron ni'r archwiliad diweddaraf ar gyfer pob parth, sy'n rhoi un rhes i bob gwefan. Doedd dim modd llwytho 27,668 o'r gwefannau hynny o gwbl (tudalen wall, terfyn amser neu ddim hafan), felly mae'r ffigurau cynnwys isod yn seiliedig ar y 96,283 o wefannau a ymatebodd.

Nodyn am y sampl: daethpwyd o hyd i'r rhan fwyaf o'r parthau drwy dystysgrifau SSL newydd a rhestrau o barthau poblogaidd mewn 15 o farchnadoedd gwledydd. Mae hynny'n golygu llawer o wefannau ifanc a busnesau bach, a llai o frandiau mawr. Darllenwch y ffigurau fel "sut olwg sydd ar wefan newydd nodweddiadol", nid fel cyfrifiad o'r we gyfan.

Mae'r pethau sylfaenol yn eu lle gan amlaf

Mae gan bron bob gwefan deitl tudalen: dim ond 0.9% oedd heb un. Y sgôr gyffredinol ganolrifol oedd 78 allan o 100, ac fe laniodd hanner yr holl wefannau rhwng 74 ac 83.

Band sgôrGwefannau
90 i 1004,828
80 i 8936,426
70 i 7947,462
60 i 697,082
o dan 60485

Lle mae gwefannau'n colli pwyntiau

CanfyddiadCyfran o wefannau
Dim data strwythuredig (schema.org)53.3%
Dim og:image ar gyfer rhannu cymdeithasol50.0%
Dim sitemap.xml26.1%
Dim disgrifiad meta19.4%
Nid yw HTTP yn ailgyfeirio i HTTPS17.7%

Data strwythuredig yw'r bwlch mwyaf. Nid yw mwy na hanner y gwefannau'n rhoi unrhyw ddisgrifiad y gall peiriant ei ddarllen i beiriannau chwilio o bwy ydyn nhw. Ymhlith y gwefannau sydd yn ei ddefnyddio, y mathau mwyaf cyffredin yw WebSite (15,866 o wefannau) ac Organization (15,404). Dim ond ar 1,327 o wefannau y mae LocalBusiness yn ymddangos, er bod rhan fawr o'r sampl yn fusnesau lleol.

Mae'r og:image coll yn bwysicach nag y mae'n ymddangos. Pan gaiff dolen ei rhannu ar LinkedIn, Facebook neu mewn ap sgwrsio, mae'r rhagolwg yn defnyddio delwedd ar hap neu ddim delwedd o gwbl.

Mae'r platfform yn gwneud gwahaniaeth

PlatfformGwefannauDim data strwythuredigDim map safleDim disgrifiad meta
WordPress25,70328.1%11.4%24.6%
Shopify4,41118.6%1.9%10.2%
Webflow1,62360.9%27.6%9.9%
Magento1,25743.3%53.1%10.3%
PrestaShop1,20531.4%78.8%6.5%
Dim CMS wedi'i ganfod60,58367.0%32.4%18.5%

Mae platfformau a letyir fel Shopify yn dod â gosodiadau diofyn synhwyrol, felly rydych chi'n cael mapiau safle a data strwythuredig am ddim. Gwefannau a adeiladwyd â llaw heb CMS y gellir ei ganfod sydd fwyaf tebygol o fod heb y ddau. Mae PrestaShop yn sefyll allan: doedd gan 78.8% o'r siopau a sganiwyd gennym ddim sitemap.xml y gallen ni ddod o hyd iddo.

Beth i'w drwsio gyntaf

  1. Ychwanegwch ddata strwythuredig. Mae bloc Organization neu LocalBusiness gydag enw, logo, cyfeiriad a dolenni sameAs yn cymryd deg munud ac yn helpu peiriannau chwilio i gysylltu eich gwefan â'ch brand.
  2. Gosodwch og:image ar yr hafan a'r tudalennau allweddol, 1200 × 630 picsel.
  3. Cyhoeddwch sitemap.xml a chyfeiriwch ato yn robots.txt.
  4. Ysgrifennwch ddisgrifiad meta ar gyfer pob tudalen a ddylai safleo.
  5. Gorfodwch HTTPS gydag ailgyfeiriad 301 o http://.

Eisiau gwybod ble mae eich gwefan chi'n sefyll? Cynhaliwch archwiliad SEO am ddim a chael yr un 290 o wiriadau y mae'r astudiaeth hon yn seiliedig arnynt, neu chwiliwch am derm yn yr SEO A i Y.

Dull: yr archwiliad llawn diweddaraf ar gyfer pob parth, 123,951 o barthau, 96,283 yn ymateb. Cyfrifir cyfrannau yn erbyn y gwefannau lle cafodd y gwiriad perthnasol ei gynnal. Gadawyd allan ganfyddiadau a rennir gan lai na 50 o wefannau, ac nid enwir unrhyw barth unigol.

Want to know where your site stands?

Run a free SEO audit — it takes under 60 seconds.

Related articles